નારી તું નારાયણીઃ કેબીસીના ઇતિહાસમાં આ પહેલીવાર એવું બન્યું કે ફક્ત મહિલાઓ કરોડપતિ બની, જુઓ વિજેતાઓની યાદી

સોની ટીવીનો સૌથી લોકપ્રિય અને દરેકનો પ્રિય શો ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ 12’ શુક્રવારે રાત્રે સમાપ્ત થયો. ‘કેબીસી 12’ નો છેલ્લો એપિસોડ 28 સપ્ટેમ્બર 2020 એ પ્રસારિત થયો. હવે પછી તમને થોડા સમય માટે કેબીસી મંચ પર અમિતાભ બચ્ચનનો બુલંદ અવાજ સાંભળવા નહીં મળે. ‘કેબીસી 12’ ના કરમવીર સ્પેશ્યલ એપિસોડમાં કારગિલના બે નાયકો, સુબેદાર મેજર યોગેન્દ્રસિંહ યાદવ અને સુબેદાર સંજય સિંહના સન્માન સાથે સમાપ્ત થયો છે.

દરેક સીઝનની જેમ ‘કેબીસી’ ની આ સીઝન પણ ઘણી ખાસ અને યાદગાર રહી છે. આ સિઝનમાં પણ બિગ બીએ તેની પર્સનલ લાઇફ વિશે ઘણી વાતો કરી હતી અને કન્ટેસ્ટેંટ પણ પોતાની શ્રેષ્ઠ રમતો રમીને ‘કેબીસી 12’ વિશેષ બનાવી હતી. પરંતુ આ બધી બાબતો સિવાય ‘કેબીસી 12’ માં પહેલીવાર કંઇક એવું બન્યું હતું કે ‘કેબીસી’ ના ઇતિહાસમાં પહેલાં ક્યારેય નહોતું થયું. ‘કેબીસી 12’ ને તેના ચાર કરોડપતિ મળ્યા છે … હવે તમે આશ્ચર્યચકિત થશો કે આમાં નવું શું છે, લોકો અગાઉના સીઝનમાં પણ કરોડપતિ બન્યા છે.

તો આ સીઝનમાં તે ખાસ વાત છે કે કેબીસી 12 માં કરોડપતિ બનનાર ચાર સ્પર્ધકો તમામ મહિલાઓ હતી. હા, કેબીસીની છેલ્લી 11 સીઝનમાં એવું ક્યારેય બન્યું નથી જ્યારે માત્ર મહિલાઓ કરોડપતિ બનવાનો ખિતાબ જીતી શકે. કેબીસીના ઇતિહાસમાં આ પહેલીવાર છે જ્યારે ચારેય કરોડપતિ મહિલાઓ છે. હવે અમે તમને જણાવીએ કે તે ચાર કરોડપતિ મહિલાઓ કોણ છે?

નાઝિયા નસીમ: સિઝનના પ્રથમ કરોડપતિ બની રાંચીની રહેવાસી નાઝિયા નસીમ. નાઝિયા તેના પતિ સાથે દિલ્હીમાં રહે છે. નાઝિયા દિલ્હીની એક કંપનીમાં ગ્રુપ મેનેજર તરીકે નોકરી કરે છે.

આઈપીએસ અધિકારી મોહિતા શર્મા: હિમાચલ પ્રદેશની મોહિતા શર્મા આ સિઝનના બીજી કરોડપતિ વિજેતા બની. મોહિતા આઈપીએસ અધિકારી છે અને હાલમાં જમ્મુ કાશ્મીરમાં ફરજ બજાવે છે.

અનુપા દાસ: કેબીસી 12 ને અનુપા દાસ તરીકે ત્રીજી કરોડપતિ બની. છત્તીસગઢના બસ્તરની રહેવાસી અનુપા દાસે 1 કરોડ રૂપિયા મેળવીને શોના ત્રીજા કરોડપતિ બનવાનો ગૌરવ મેળવ્યો.

ડોક્ટર નેહા શાહ: ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ 12’ ને મુંબઈની ડોક્ટર નેહા શાહ તરીકે ચોથી કરોડપતિ મળી

Leave a Reply

You cannot copy content of this page