કેનાલમાં તરતી હતી કાર, ડ્રાઈવરે બચાવવા માટે કરી આજીજી પરંતુ…..

ઉત્તર પ્રદેશના ગાઝિયાબાદ જિલ્લાના મુરાદનગરમાં, રવિવારે બપોરે ગંગનહર-મસૂરી માર્ગ પર રેલવે બ્રિજની આગળ ગંગનહરમાં તેજ ગતિએ આવતી કાર પડી હતી. સાક્ષીઓએ જણાવ્યું કે કાર નહેરમાં પડી જતા લગભગ 200 મીટર સુધી તરતી હતી. ડ્રાઈવરે કાચ ખોલીને પોતાને રસ્તા પરથી પસાર થતા લોકોથી બચાવવા વિનંતી કરી.

રાજેન્દ્ર ત્યાગી તેના પુત્રો સચિન ત્યાગી, નીતિન ત્યાગી અને તરુણ ત્યાગી (35) સાથે મોરેટા ગામમાં રહે છે. સૌથી નાનો પુત્ર તરુણ પત્ની લલિતા ત્યાગી, પુત્રી રિદ્ધિ (6) અને ચાર વર્ષના પુત્ર સાથે રાજનગર એક્સ્ટેંશનની વીવીઆઈપી સોસાયટીમાં રહેતો હતો. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે રવિવારે બપોરે 1:30 વાગ્યે તરુણ ત્યાગી પોતાની કારમાંથી ગંગહર ટ્રેક પર મસૂરી તરફ જઈ રહ્યા હતા.

માહિતી મળ્યા બાદ લગભગ અડધો કલાકમાં પોલીસ અને ડાઇવર્સે આવીને કાર ચાલકને બહાર કાઢ્યો, પરંતુ ત્યાં સુધીમાં તે મરી ગયો હતો. તેમને હોસ્પિટલમાં મૃત જાહેર કરાયા હતા. પોલીસે પંચનામા ભરીને લાશને પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી આપી છે.

રેલવે બ્રિજથી લગભગ એક કિમી આગળ તરુણ પહોંચ્યા પછી કાર ઉછળીને કેનાલમાં પડી ગઈ. કેનાલમાં પડી ગયેલી કાર લગભગ 200 મીટર સુધી તરતી હતી. દરમિયાન બ્રિજ પરથી પસાર થઈ રહેલાં બાઇક સવારને જોતા યુવકે કારનો કાચ ખોલી બચાવવા માટે બુમો પાડી હતી. જો કે, તે ટૂંકા સમયમાં ડૂબી ગયો.

સૂચના મળતાની સાથે જ પોલીસ ડાઇવર્સ સાથે ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી. પોલીસ મથકમાં ફરજ બજાવતા કોન્સ્ટેબલ અરવિંદ ચૌધરી પણ પીસીઆર વાન સાથે પહોંચ્યા અને કાર સવારને બચાવવા માટે નહેરમાં છલાંગ લગાવી દીધી હતી. પોલીસે ડાઇવર્સની મદદથી તરૂણને નહેરમાંથી બહાર કાઢયો હતો અને હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યો હતો, જ્યાં તેને મૃત જાહેર કરાયો હતો.

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે, કોઈ પ્રાણીને બચાવવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે આ અકસ્માત થયો હતો. એસએચઓ અમિત કુમારે જણાવ્યું છે કે પંચનામું ભરીને લાશને શબપરીક્ષણ માટે મોકલવામાં આવી છે. કારને ક્રેનની મદદથી કેનાલમાંથી બહાર કાઢી હતી. આ મામલે તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

ગયા વર્ષે પણ કાર પડી હતી, ચારનો મોત થયા હતા
– 1 ફેબ્રુઆરી, 2020: ગંગનહર ટ્રેક પર ડિડૌલી ગામની સામેથી પુર ઝડપે આવતી કાર દિવાલ તોડીને નહેરમાં પડી હતી. કાર અકસ્માતમાં બે યુવતી અને બે યુવકોના મોત નીપજ્યા હતા.

– 18 જુલાઈ, 2020: મસૂરી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં નહાલ પોલીસ ચોકી નજીક ગંગનહરમાં એક વેગન આર કાર પડી. આ અકસ્માતમાં પિતા-પુત્રનું મોત નીપજ્યું હતું.

Leave a Reply

You cannot copy content of this page