મહા શિવરાત્રીઃ ક્યારેય ખાલી નહીં થાય સંપત્તિના ભંડાર, જો શિવરાત્રી પર જોવા મળી જાય આ 5 વસ્તુઓ

મહા શિવરાત્રીનો પવિત્ર પર્વ સંપૂર્ણ ઉત્સાહથી ઉજવવામાં આવે છે. આ દિવસે ભગવાન શિવની પૂજા-અર્ચનાનું ખૂબ મહત્વ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે શિવરાત્રી પર, ભોલે શંકર તેમના ભક્તોને દર્શન આપે છે અને માતા ગૌરા સાથે આખી પૃથ્વીની યાત્રા કરે છે. 11 માર્ચ ગુરુવારે મહા શિવરાત્રીનો પર્વ ઉજવાશે.

જ્યોતિષાચાર્ય રજત શર્મા અનુસાર, જો કોઈ વ્યક્તિ શિવરાત્રીની રાત્રે તેના સપનામાં 5 વિશેષ વસ્તુઓ જુએ છે, તો સમજી લો કે ભોલેનાથ જલ્દીથી તેના પર દયાળુ બનશે. શિવરાત્રીએ સ્વપ્નમાં જોયેલી આ 5 વસ્તુઓની અવગણના ન કરવી જોઈએ. સ્વપ્નમાં જોવામાં આવતા આ સંકેતો ગરીબને ધનિક પણ બનાવી શકે છે.

નંદી – નંદી બાબા ભગવાન શિવને ખૂબ જ પ્રિય છે. જો કોઈ વ્યક્તિ શિવરાત્રીના દિવસે સ્વપ્નમાં નંદીને જુએ છે, તો સમજી લો કે ભગવાન શિવ તે વ્યક્તિથી ખૂબ ખુશ છે અને તે એક મહાન કાર્ય સાબિત કરવા જઈ રહ્યું છે.

ત્રિશૂલ– ભગવાન શિવના ત્રિશૂળમાં કામ, ક્રોધ અને લોભ એમ ત્રણ પ્રાણ છે. ત્રણેય કામ, ક્રોધ અને લોભના પરિબળ માનવામાં આવે છે. જો તમે તમારા સ્વપ્નમાં આ ત્રણેય સ્વપ્નો જોશો, તો સમજી લો કે ભગવાન શિવ કામ, ક્રોધ અને લોભને લગતી સમસ્યાઓ દૂર કરી રહ્યા છે અને ભક્તિથી તમને આશીર્વાદ આપી રહ્યા છે. તે તમારા વિકારોનો નાશ કરવાનો સંકેત પણ છે.

ડામરુ– જો તમે સપનામાં ડમરુને જોશો તો સમજી લો કે તમારા જીવનમાં સ્થિરતા રહેલી છે. લગ્ન, લગ્ન વગેરે શુભ કાર્યોની શરૂઆત ઘરમાં થઈ શકે છે. શિવરાત્રીના એક કે બે દિવસ પહેલાં, તેના દેખાવ પર તેનો મોટો ફાયદો થઈ શકે છે.

નાગ– જો તમે તમારા સપનામાં સર્પ દેવતા નાગેશ્વરને જોશો, તો તમે જાણો છો કે તમારા ઘરમાં સંપત્તિ વધવાની છે. પુરાણોમાં પણ નાગ દેવને સંપત્તિનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે. નાગ દેવને ભગવાન શિવનો આભૂષણ માનવામાં આવે છે.

ત્રીજી આંખ– સ્વપ્નમાં ભગવાન શિવની ત્રીજી આંખનો દેખાવ એ આધ્યાત્મિક ક્ષેત્રમાં પ્રગતિની નિશાની છે. મહાદેવની ત્રીજી આંખ એ પણ જીવનમાં કોઈ મોટા ફાયદાની નિશાની છે. કપાળ પર શણગારેલી ત્રીજી આંખ તમારા શત્રુઓના સાક્ષાત્કારની નિશાની પણ હોઈ શકે છે.

Leave a Reply

You cannot copy content of this page