જન્મ થતા જ ડોક્ટરોએ કરી દીધી હતી મોતની ભવિષ્યવાણી, બે બહેનોની જીદ સામે મોત પણ ઝૂકી ગયું

જીંદગી અને મોત ભગવાનના હાથમાં હોય છે. એની મરજી વિના ના કોઈનો જન્મ થાય છે ના કોઈનું મોત. આનું જવતું-જાગતું ઉદાહરણ છે વેલ્સની રાજધાની કાર્ડિકમાં રહેવાવાળી બે બહેનોની. કહેવામાં તો તે બહેનો છે પરંતુ તેની બોડી એક-બીજા સાથે જોડીયેલી છે. જ્યારે તેનો જન્મ થયો હતો ત્યારે ડોક્ટર્સને મોતની ભવિષ્યવાણી જ કરી દીધી હતી. પરંતુ બન્નેને આને ખોટું સાબિત કરી દીધું. હવે બન્ને જ એકસાથે કાર્ડિક પ્રાઈમરી સ્કૂલમાં ભણી રહી છે. તેના પિતાને પોતાની દિકરીઓની મોતને માત આપવાની ખબર લોકોની સાથે વાત કરી.

ચાર વર્ષની બે બહેનો મરિયમ અને નદએનો જન્મ 2016માં થયો હતો. જન્મના સમયે જ બન્ને એક-બીજા સાથે જોડાયેલી હતી. બન્નેનો જન્મ થયો હતો ત્યારે ડોક્ટર્સને કહ્યું કે બન્નેનું મોત થઈ જશે. પરંતુ હવે બન્ને બહેનો પ્રાઈમરી સ્કૂલમાં ભણી રહી છે.

જ્યારે મરિયમ અને નદએ સાત મહીનાની હતી, ત્યારે તેના પિતા 50 વર્ષના પિતા નદિઅએ તેને સારી સારવાર માટે ગ્રેટ ઓર્મોડ સ્ટ્રીટ હોસ્પિટલ લઈને આવ્યા હતા. ત્યાં ડોક્ટર્સની દેખભાળમાં બન્નેએ મોતને ચકમા આપીને ચાર વર્ષ પૂરા કરી લીધા.

આ ટ્વિન્સની બોડી એકબીજા સાથે જોડાયેલી છે. તેના મગજ, દિલ અને લંગ્સ અલગ-અલગ છે. પરંતુ લિવર, બ્લૈડર, પેટ એક છે. આની સિવાય તેની બોડીમાં 3 કિડની છે. ડોક્ટર્સને તેનો જોઈને જન્મ પછી જ મોતની વાત કહી દીધી હતી.

પરંતુ બન્ને બહેનોએ મોતની સામે ઘુંટણ ના ટેક્યા. બન્ને આજ ચાર વર્ષની થઈ ચુકી છે અને સ્કૂલ જવા લાગી છે. BBC સાથે વાત કરતા મરિયમ અને નદએના પિતાએ જણાવ્યું કે તે તેને જોવે છે તો તેનું જવતું રહેવુ સપના જેવું છે.

પિતાએ જણાવ્યું કે મરિયમ અને નદએને સ્કૂલ ઘણી સારી લાગે છે. તેના ઘણાં બધાં દોસ્ત બની ચુક્યા છે. સાથે જ બન્ને ક્લાસેસ પણ એન્જોય કરી રહી છે. ડોક્ટર્સને તેના ઉભાં રહેવાની ખાસ પ્રકારની બૈસાખી પણ બનાવી દીધી છે.

પિતાનું કહેવું છે કે દરેક દિવસ પોતાની દિકરીઓની આંખની સામે રહેવું કોઈ ઈનામથી ઓછું નથી. જ્યારે ઉમ્મીદ નહોતી કે તે બન્ને બે દિવસથી વધારે જીવતી રહેશે, એવામાં તેના ચાર વર્ષ બચવું રહેવું ભગવાનની ભેટ છે.

જોકે મરિયમ અને નદએના પિતાને દિકરીને અલગ કરવાની સર્જરીની ઓફર આવી હતી પરંતુ તેણે આને ના પાડી દીધી. તેનું કહેવું છે કે જો આ સર્જરીમાં કંઈક ખોટું થયું તો તે પોતાની બન્ને દિકરીઓને ખોઈ દેશે.

જો કે , બન્નેમાંથી મરિયમનું દિલ કમજોર છે. એવામાં ડોક્ટર્સને ડર છે કે જો તેને કંઈક થાય છે તો તેની સાથે તાની બહેનનું પણ મોત થઈ જશે. આને લઈને તેના પિતા પણ ઘણાં ચિંતામાં છે.

ઈબ્રાહિમનું કહેવું છે કે જ્યાં સુધી પોસિબલ છે તે બન્નેની સાથે સમય વિતાવી રહ્યા છે. જોકે, હોસ્પિટલની વાતો સાથે કન્વિંસ થઈને હવે ઈબ્રાહિમ પોતાની દિકરીઓની સર્જરી વિશે વિચારી રહ્યો છે. હજી તેને એક ફાઉન્ડેશન શરુ કર્યુ છે, જેમાં તેને શરીરથી લઈને બાળકો માટે ફંન્ડ ભેગું કરવાનું શરુ કર્યુ છે.

Leave a Reply

You cannot copy content of this page