આ બિરયાની નથી કંઈ જેવી તેવી, ભાવ સાંભળીને કાન પર નહીં થાય વિશ્વાસ

આ દુનિયાની સૌથી મોંઘી બિરયાની છે. તેમાં ખાવા યોગ્ય 23 કેરેટ સોનું પણ છે. એટલેકે,એવું સોનું કે જે તમે ખાઇ શકો છો. આ અદભૂત વાનગીને વિશ્વની સૌથી મોંઘી બિરયાનીનું બિરુદ આપવામાં આવી રહ્યું છે. આ બિરયાનીનું નામ છે ધ રોયલ ગોલ્ડ બિરયાની(The Royal Gold Biryani). ચાલો જાણીએ આ બિરયાની ક્યાં મળે છે? તેની કિંમત શું છે?

રોયલ ગોલ્ડ બિરયાની(The Royal Gold Biryani)નું કુલ વજન 3 કિલો છે. કેસર સાથે મિક્સ ચોા ઉપર કાશ્મીરી ઘેટાના સિંક કબાબ, રાજપૂત ચિકન કબાબ, મુગલાઈ કોફ્તા, મલાઈ ચિકન રોસ્ટ અને જૂની દિલ્હીનાં લેમ્બ ચોપ્સ નાંખવામાં આવે છે. આ સિવાય, તમને ઘણી ચટણીઓ અને સૉસ પસંદગી કરવાની તક છે.

રોયલ ગોલ્ડ બિરયાની (The Royal Gold Biryani)એક મોટી ગોલ્ડ પ્લેટમાં પીરસવામાં આવે છે. તમને ઘણા પ્રકારના ચોખામાંથી તમારી પસંદગી પસંદ કરવામાં આવે છે, તમને તમારી બિરયાનીમાં કયા ચોખા જોઈએ છે. જેમ કે બિરયાની ચોખા, કીમા ચોખા, સફેદ કે કેસર ચોખા. આ સાથે બેબી બટાકા, બાફેલા ઇંડા, શેકેલા કાજુ, દાડમ, તળેલું ડુંગળી અને ફુદીનો આપવામાં આવે છે.

આ બિરયાનીને દુબઈની બોમ્બે બૉરો (Dubai’s Bombay Borough)નામની રેસ્ટોરન્ટ દ્વારા બનાવવામાં આવી રહી છે. તેની એક પ્લેટની કિંમત 1000 દિનાર છે.

ચટણી અને સૉસમાં નિહારી સાલન, જોધપુરી સાલન, બદામી સૉસ, બદામ અને દાડમનું રાયતું શામેલ છે. જ્યારે આ બધું પ્લેટમાં આવે છે, તો પછી ધ રોયલ ગોલ્ડ બિરયાની (The Royal Gold Biryani)ઉપર 23 કેરેટની ગોલ્ડન લેયર લગાવવામાં આવે છે. તમે આ ગોલ્ડન લેયર ખાઈ શકો છો.

એટલે કે ભારતીય ચલણમાં આશરે 19,707 રૂપિયા છે. એટલે કે જો તમારે આ બિરયાની ખાવી છે, તો તમારે દુબઈ જવું પડશે. તેનો લઝીઝ સ્વાદ તમારી દુબઈની સફરમાં ચાર ચાંદ લગાવી દેશે.

Leave a Reply

You cannot copy content of this page