રિક્ષા ચાલકે રજૂ કરી માનવતાની મિસાલ, કોરોના દર્દીને મફતમાં પહોચાડે છે હોસ્પિટલ, દિલથી સલામ !

દેશભરમાં કોરોનાનો કહેર ચાલું છે, એવામાં હોસ્પિટલમાં જ્યાં એક તરફ દર્દી માટે બેડ અને ઓક્સિજન સિલેન્ડરની ખપત આવી રહી છે, બીજી તરફ હવે કોરોના દર્દીને હોસ્પિટલ પહોચવા માટે એમ્બ્યુલેન્સ અને બીજા સાધન મળવામાં પણ ખૂબ મુશ્કેલી વેઠવી પડી રહી છે. સમયસર એમ્બ્યુલન્સ ન મળવાના કારણ લોકોની સારવારમાં વિલંબ આવી રહ્યો છે. એવામાં કેટલાક સેવા ભાવી માનવી લોકોની મદદ માટે પોતાનો હાથ લંબાઈ રહ્યાં છે.

Advertisement

ઝારખંડના રાંચીમાં એક ઓટો રિક્ષા ડ્રાઈવરે કોરોના દર્દીની નિ:સ્વાર્થ ભાવે સેવા કરવાનું કદમ ઉઠાવ્યું છે. જે પણ લોકો કોરોના પોઝિટિવ છે અને તેમણે હોસ્પિટલ જવું છે અથવા તેમને હોસ્પિટલ જવા માટે કોઈ સાધન નથી મળી રહ્યું, એવા લોકોને તે પોતાની ઓટો રિક્ષાથી મફતમાં હોસ્પિટલ પહોચાડી રહ્યાં છે. ખાસ વાત એ છે કે એમરજન્સી સ્થિતિમાં તે નિ:શુક્લ સેવા આપે છે.

ઓટો ચાલક રવિનું કહેવું છે કે ”15 એપ્રિલથી લોકોને ઓટો રિક્ષાથી મફતમાં હોસ્પિટલ પહોચાડી રહ્યાં છે. તેમણે વધુંમાં કહ્યું કે જ્યારે કોઈ એક ઓટો ચાલકે એક જરૂરીયાતમંદ મહિલાને હોસ્પિટલ નહી પહોચાડી તો તેણે તેને હોસ્પિટલ પહોચાડી.

તેણે કહ્યું કે તેમનો ફોન નંબર સોશિયલ મીડિયા પર પરિભ્રમણ થઈ રહ્યો છે, જે કોરોના દર્દીને હોસ્પિટલ જવાની જરૂર છે, અને કોઈ પણ તેની મદદ નથી કરી રહ્યું તે તેમનો સંપર્ક કરી શકે છે.”

Advertisement

Leave a Reply

You cannot copy content of this page