ડૉક્ટરની બેદરકારીને કારણે 2 મહિનાના બાળકે ગુમાવી માતાની છત્રછાયા, 2 મહિનામાં જ થયું દર્દનાક મોત

મહારાષ્ટ્રઃ મહારાષ્ટ્રમાં સરકારી દવાખાનાના ડોક્ટરની બેદરકારી સામે આવી છે. સિઝેરિયન ઓપરેશન પછી મહિલાના પેટમાં સુતરાઉ પાટો રહી ગયો હતો. 2 મહિના પછી તેની ખબર પડતા મહિલાને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી ત્યારે ખૂબ મોડું થઈ ગયું હતું. સારવાર દરમિયાન તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

Advertisement

મહારાષ્ટ્રના બુલધના જિલ્લાની સંગ્રામપુર તહસિલના કાવથલની પૂજા પાખરેને ડિલિવરી માટે 7 એપ્રિલે ખામગાંવ સબ-જિલ્લા સામાન્ય હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી. સામાન્ય ડિલિવરી ન થવાને કારણે પૂજાએ સિઝેરિયન ઓપરેશન કરાવ્યું, જ્યાં તેણે ફૂલ જેવા બાળકને જન્મ આપ્યો હતો.

Advertisement

4 થી 5 દિવસની ડિલિવરી પછી અચાનક જ પૂજાના પેટમાં અસહ્ય પીડા થઈ હતી. 11 એપ્રિલે તેમને અકોલાની સરકારી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી. સારી રીતે સ્વસ્થ થયા પછી, તેમને 19 એપ્રિલે ઘરે લાવવામાં આવી હતી પરંતુ 10 જૂને ફરી પીડા ઊભી થઈ હતી.

પરિવારજનો તેને ખામગાંવના ડૉક્ટર અરવિંદ પાટિલની હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા. ત્યાં તેની સોનોગ્રાફી કરવામાં આવી હતી અને જાણવા મળ્યું હતું કે તેના પેટમાં કંઈક છે.

પૂજાના પતિએ તેને સારવાર માટે તેના માવતરે મોકલી હતી. ત્યાં શરદ કાલે નામના ડોકટરે તેમના પર ઓપરેશન કર્યું અને તેના પેટમાંથી રુંનો સુતરાઉ પાટો નીકળ્યો હતો.

બીજીવાર ઓપરેશનની કારણે જ્યારે પૂજાને ઓક્સિજનની જરૂર હતી, ત્યારે તેને બુલધનના સમર્થનમાં હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી, પરંતુ પૂજાને પોઈઝનીંગ થઈ ગયું હતું. પૂજાનું સારવાર દરમિયાન મોત નીપજ્યું હતું અને તે 2 મહિનાના બાળકને છોડી દીધી હતી.

મૃતક પૂજાના પતિએ ડોક્ટરની બેદરકારી અંગે હોસ્પિટલ વહીવટી તંત્ર અને પોલીસ પ્રશાસનને ફરિયાદ કરી છે.

બુલધનનાં સિવિલ સર્જન ડો.નીતિન તડાસે જણાવ્યું હતું કે અમને આ સંદર્ભે ફરિયાદ મળી છે. આ મામલાની તપાસ માટે 6 લોકોની તપાસ સમિતિની રચના કરવામાં આવી છે. જે તપાસમાં દોષી સાબિત થશે તેની સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

Advertisement

Leave a Reply

You cannot copy content of this page