શહેરની ભાગદોડ છોડીને પહાડોની વચ્ચે આ યુગલે બનાવ્યું ઘર, નજારો જોતા જ રહેવાનું થઈ જશે મન!

આજના સમયમાં ભાગદોડ એટલી છે કે વ્યક્તિ હંમેશાં શાંતિ, સુકુન અને આરામની શોધ કરે છે. કેટલીકવાર તે તેની શોધમાં કંઈક એવું કરે છે કે તેનું કામ હેડલાઇન્સમાં આવે છે. એક દંપતીએ પણ આવું જ કંઈક કર્યું છે. આ દંપતીમાં પતિનું નામ અનિલ ચેરૂકુપલ્લી છે અને પત્નીનું નામ અદિતિ છે. આ કપલ ખૂબ જ ખાસ કારણોસર ચર્ચામાં છે. હવે તમે વિચારતા જ હશો કે આ દંપતીએ એવું કયુ કાર્ય કર્યા પછી મીડિયામાં તેમની ચર્ચા થઈ રહી છે, તો ચાલો તમને તેમના કારનામા વિશે વિગતવાર જણાવીએ…

Advertisement

અનિલ ચેરૂકુપલ્લી અને અદિતિએ વર્ષ 2018માં શહેરના ભાગદોડ ભર્યા જીવનથી અંતર બનાવી લીધુ હતુ અને આ દંપતીએ પર્વતોની વચ્ચે પ્રકૃતિના ખોળામાં પોતાનું ઘર બનાવવાનું નક્કી કર્યું હતું. તેમનું ઘર એટલું સુંદર છે કે બહારથી ફક્ત એક નજર કરવાથી તમને માનસિક શાંતિ મળશે. ઘર ખૂબ જ સુંદર જગ્યાએ બનાવવામાં આવ્યું છે અને અહીં શાંતિ અને શુદ્ધ વાતાવરણ શામેલ છે.

Advertisement

એવું કહેવામાં આવે છે કે અનિલ અને અદિતિ ટ્રાવેલ પ્રેમી છે. બંનેને પર્યાવરણના ક્ષેત્રે કામ કરવાનો સારો અનુભવ છે અને તેમનો પ્રકૃતિ પ્રત્યેનો પ્રેમ પણ જગ જાહેર છે. બંનેએ ‘વર્લ્ડ વાઇડ ફંડ ફોર નેચર’ અને વન્ય જીવન અને જીવસૃષ્ટિના સંરક્ષણની દિશામાં કાર્યરત બિન-સરકારી સંસ્થાઓ ( NGO)માં કામ કર્યું છે.

અનિલ કહે છે કે,“બંનેની નોકરીનાં કારણે તેમના વિચારોમાં બદલાવ આવ્યો છે. એક નાનું મકાન અને ખેતીની મિલકતના વિચારથી તેંને સંતોષ થયો. તે મહેમાનો માટે એવું સ્થાન ઇચ્છતા હતા જ્યાં તે આરામથી અને નિરાંતે રહી શકે, તેથી તેમણે આ જગ્યા તેમના ફાર્મ માટે પસંદ કરી.”

અનિલ અને અદિતિએ ઉત્તરાખંડના ફગુનીખેત વિસ્તારમાં પોતાનું ઘર બનાવ્યું છે. તેમનું મકાન જમીનથી 5000 ફુટ ઉપર બાંધવામાં આવ્યું છે. કપલે ઘરનું નામ ‘faguniya farmstay’ રાખ્યું છે. દરેક ત્રણ માળનું ઘર જોઈને આશ્ચર્ય પમાડે છે અને આ ઘર દરેકના મનને આકર્ષિત કરે છે.

ઘર ભૂકંપ પ્રતિરોધક છે. માહિતી અનુસાર, ઘરની તાકાત એવી છે કે તે 100 વર્ષ સુધી નબળી નહીં પડે. કેટલાક પત્થર અને લાકડાનો ઉપયોગ ઘરમાં એ રીતે કરવામાં આવ્યો છે કે ઘરનું તાપમાન અનુકૂળ રહે.

ઘર 2 વર્ષમાં તૈયાર થયું…
અનિલ અને અદિતિએ 2 વર્ષમાં પોતાનું ઘર તૈયાર કરાવ્યુ છે. ઘર દરેક સીઝન માટે તૈયાર કરવામાં આવ્યું છે. જો અનિલ અને અદિતિનું માનવું હોય તો, બે ફૂટના જાડા પથ્થરની દિવાલ આ ઘરને ઉનાળામાં ઠંડુ રાખે છે અને શિયાળામાં ગરમ રાખે છે.

ઘર કુમાયૂની પરંપરાગત ‘આર્કિટેક્ચરલ પ્રેક્ટિસ’ થી બનાવવામાં આવ્યું છે અને આ દંપતી નિરાંતનું જીવન જીવી રહ્યું છે.

Advertisement

Leave a Reply

You cannot copy content of this page