ગરીબ કોન્સ્ટેબલની ખુલી ગઈ કિસ્મત, ગરીબમાંથી માત્ર ચાર જ કલાકમાં બની ગયો કરોડપતિ

બિલાસપુરઃ કોઈએ સાચું કહ્યું છે કે જ્યારે પણ ઉપરવાળો આપે છે તો છપ્પર ફાડીને આપે છે. જી હાં, આવું જ કંઈક હિમાચલ પ્રદેશના બિલાસપુર જિલ્લાના ઘુમારવીં પોલીસ સ્ટેશનમાં કોન્સ્ટેબલ તરીકે તૈનાત સુનીલ ઠાકુર સાથે થયું છે. તેનું નસીબ અચાનક એવું ચમક્યું કે તે એક ક્ષણમાં કરોડપતિ બની ગયો. જણાવી દઈએ કે કોન્સ્ટેબલ સુનીલ ઠાકુરને નાનપણથી જ ક્રિકેટ પ્રત્યેનો ખૂબ જુસ્સો છે અને તેમના જુસ્સાથી તેમને કરોડપતિ બનવાનો માર્ગ મોકળો થયો છે.

Advertisement

જણાવી દઈએકે, ગામ બેરી રઝાદિયનનો સુનિલ ઠાકુર 2016 બેચનો કોન્સ્ટેબલ છે. તેણે કહ્યું કે નાનપણથી જ ક્રિકેટનો જુસ્સો તેના માથે છે. આને કારણે તેણે ઘણી વખત ઓનલાઇન ક્રિકેટ લીગમાં દાવ પણ લગાવ્યો હતો, પરંતુ આ વખતે નસીબ તેની સાથે હતું. સુનિલે દાવો કર્યો છે કે તેણે લીગમાં એક કરોડ 15 લાખ રૂપિયાનું ઇનામ જીત્યું છે. તો, આ બાબતમાં નિષ્ણાતોનો અભિપ્રાય સંપૂર્ણપણે અલગ છે. તેમનું કહેવું છે કે આવી લીગમાં ઘણું જોખમ રહેલું છે. આવી સ્થિતિમાં કોઈપણ વ્યક્તિને ભારે નુકસાન વેઠવું પડી શકે છે.

Advertisement

ઉલ્લેખનીય છે કે આ મામલે સુનીલ કહે છે કે તે પોતે વિશ્વાસ કરી શકતો નથી કે ખરેખર આવું કંઈક થયું છે. સુનિલના જણાવ્યા અનુસાર તેણે એક ટીમ બનાવી અને 2 હરીફાઈમાં ભાગ લીધો હતો. સુનીલે દાવો કર્યો છે કે આખી મેચ જોવા મળી ન હતી પરંતુ તેણે પોતાના મોબાઈલમાં નજર રાખી હતી. તેનું નામ પ્રથમ નંબરે આવતાની સાથે જ તે વિશ્વાસ કરી શક્યો નહીં કે તેણે એક કરોડ 15 લાખ રૂપિયા જીત્યા છે. સુનીલ કહે છે કે તે આ પૈસા પોતાની અને પરિવારની જરૂરિયાતોને ધ્યાનમાં રાખીને ખર્ચ કરશે. જણાવી દઈએ કે શુક્રવારે આયોજિત ભારત-શ્રીલંકાની ત્રીજી વન-ડે મેચ દરમિયાન તેણે લીગમાં એક કરોડ 15 લાખ રૂપિયાનું ઈનામ જીત્યું છે.

ગરીબ પરિવારમાં થયો જન્મ…
ક્રિકેટ ફેન્ટસી લીગમાં એક કરોડ 15 લાખની રકમ જીતનાર સુનીલ ઠાકુર મૂળ જિલ્લા બિલાસપુરના ગામ બેરી રાજદિયાંનો છે. ખૂબ જ ગરીબ પરિવારમાં જન્મેલા સુનીલને નાનપણથી જ ક્રિકેટનો શોખ છે. સુનીલના પિતા ખેતી કરે છે અને તેનો મોટો ભાઈ બર્માનામાં દુકાન ચલાવે છે.

આ રીતે પૈસા ખર્ચ કરશે…
સુનીલ ઠાકુરના જણાવ્યા અનુસાર લીગના સંચાલકોએ ટેક્સ બાદ કર્યા બાદ 80 લાખ 51 હજાર 770 રૂપિયા તેમના એપ વોલેટમાં મૂકી દીધા છે અને આ રકમ 3 થી 5 દિવસમાં બેંકમાં ટ્રાન્સફર થઈ જશે. સુનિલે કહ્યું કે તે પહેલા આ પૈસાથી પોતાના અને પરિવાર માટે ઘર બનાવશે અને તે પછી તે ઘરની જરૂરિયાત મુજબ ખર્ચ કરશે અને તે પરિવાર અને બાળકોના ભવિષ્ય માટે બચતના રૂપમાં થોડો પૈસા રાખવા માંગે છે. જેથી આવતા સમયમાં હું બાળકના ભવિષ્યને ઉજળું કરી શકું.

પાંચ વર્ષથી લગાવી રહ્યા હતા ટીમ…
સુનિલ કહે છે કે તે નાનપણથી જ ક્રિકેટનો શોખીન હતો અને તે છેલ્લા ચાર-પાંચ વર્ષથી આ ફેન્ટસી લીગમાં પોતાનું નસીબ અજમાવી રહ્યો હતો અને શુક્રવારે ભારત શ્રીલંકાની વન-ડે મેચમાં તેનું નસીબ ફેરવાઈ ગયું. તેણે 49 અને 35 રૂપિયામાં ટીમોની પસંદગી કરી હતી. જેમાં તેણે એક કરોડ 15 લાખ રૂપિયાની રકમ જીતી હતી.

સુનિલે વર્ષ 2019 માં લગ્ન કર્યા છે અને 2 મહિના પહેલા જ તેમને એક પુત્ર રત્ન મળ્યો છે, સુનીલનું પ્રાથમિક શિક્ષણ ગામની નજીકના દાસગાંવની શાળામાં થયું અને તેણે ઉચ્ચતર માધ્યમિક શિક્ષણ સિનિયર માધ્યમિક શાળા ઓહરથી મેળવ્યું. આ પછી તેણે બિલાસપુરની સરકારી અનુસ્નાતક કોલેજમાંથી સ્નાતકની ડિગ્રી મેળવી છે.

Advertisement

Leave a Reply

You cannot copy content of this page